Chuyên Đào tạo an toàn lao động, đào tạo ngắn hạn, An toàn vệ sinh lao động, Đào tạo theo hợp đồng. Tel: 04.22180703 - 0982787821

Các câu hỏi thường gặp về Giảng viên An toàn lao đông

 Một số câu hỏi thường gặp khi làm giảng viên An toàn lao động

1.       Tôi muốn đi huấn luyện an toàn lao động trong doanh nghiệp của tôi vậy điều kiên để được tham dự lớp Giảng viên an toàn lao động là gì?

Trả lời:

Điều kiện để tham dự lớp Giảng viên An toàn: Tốt nghiệp Đại học trở lên, có ít nhất 05 năm Kinh nghiệm với chuyên ngành kỹ thuật hoặc 07 năm trở lên với những chuyên ngành khác bao gồm cả kỹ sư Bảo hộ lao động.

2.       Tôi sinh năm 1982, tôi đã học cao đẳng ngành tự động hóa TN năm 2004 và bắt đầu đi làm tại doanh nghiệp đúng ngành từ thời điểm đó đến nay. Năm 2013 tôi đi học liên thông lên đại học và có bằng ĐH vào năm 2015. Vậy xin hỏi tôi có đủ điều kiện học lớp Giảng viên An toàn lao động không?

Trả lời:

Theo quy định trong thông tư 27/2013/BLĐTBXH, kinh nghiêm 5 năm trở lên với ngành của anh đã được tham dự khóa học ngày rồi, vậy anh vẫn đủ điều kiện để tham dự.

3.       Xin quý cơ quan giải đáp giúp tôi vấn đề này: tôi đi làm tại công ty A được 03 năm, sau đó chuyển sang công ty B làm được 4 năm, vậy tôi phải làm thế nào để đủ ĐK tham dự lớp Giảng viên An toàn lao động?

Trả lời:

Anh có thể xin giấy xác nhận của cả 2 đơn vị mà anh đã công tác để làm sao tổng số năm kinh nghiệm phải thỏa mãn theo yêu cầu >5 năm với bằng kỹ thuật hoặc >7 năm với ngành khác.

4.       Tôi phụ trách An toàn lao động tại doanh nghiệp của chúng tôi (chuyên về may mặc), vậy tôi muốn tự giảng dạy An toàn lao động cho công nhân tại doanh nghiệp thì phải làm gì?

Trả lời:

- Để chủ động công tác huấn luyện An toàn lao động tại doanh nghiệp (nhóm 4), anh/chị phải có chứng chỉ Giảng viên an toàn lao động.

- Sau đó làm theo quy định tại khoản 3 – Điều 21 thông tư 27/2013: Xây dựng chương trình huấn luyện chi tiết trên cơ sở chương trình khung huấn luyện nhóm 4 và điều kiện thực tế trình Sở Lao động – Thương binh và Xã hội thẩm định, phê duyệt. Căn cứ chương trình huấn luyện chi tiết được phê duyệt, cơ sở xây dựng tài liệu huấn luyện và tổ chức huấn luyện cho người lao động.

5.       5. Tôi tốt học trường Đại học Xây dựng – ngành Môi trường nước - Cấp thoát nước, nghiệm trên 7 năm công tác về An toàn lao động. Tôi được giảng dạy những nội dung gì?

Trả lời:

Anh/ chị sẽ được giảng dạy

1. Kiến thức chung về An toàn lao động, vệ sinh lao động.
2. Kiến thức chuyên ngành về An toàn lao động, vệ sinh lao động:
   + An toàn xây dựng và các công việc liên quan đến môi trường lao động, cấp thoát nước được quy định tại thông tư 27/2013/TT-BLĐTBXH ngày 18/10/2013./.

Trên đây là 1 số câu hỏi trong quá trình tổ chức lớp Giảng viên An toàn lao động mà BTC chúng tôi nhận được.

Để được giải đáp thêm anh/chị vui lòng liên hệ theo số Hotline: 0982787821 (Ms Hảo) hoặc email: minhhao@giaoducvietnam.edu.vn.

Chúng tôi nhận huấn luyện theo hợp đồng, theo yêu cầu của quý khách hàng

 Liên hệ đăng ký học:

 

Cách 1: Click   gặp tư vấn tuyển sinh bằng điện thoại

Cách 2: Click  để được tư vấn miễn phí

Nội dung khóa huấn luyện Giảng viên An toàn lao động

 

Mẫu chứng chỉ giảng viên An toàn lao động

]]>

Tin tức khác

Phan mem quan ly ban hang,Huấn luyện An toàn lao động cho giảng viên dạy An toàn Lao Động Huấn luyện An toàn lao động cho giảng viên dạy An toàn Lao Động